Tsuntsayen murɗaɗɗen huhu: ingantaccen isar da iska ga masu amfani

shlang_pnevmatheskij_vitoj_1

Don samar da iskar da aka matsa zuwa kayan aikin pneumatic, da kuma a cikin tarakta don haɗa kayan aikin pneumatic na ƙananan tirela, ana amfani da hoses na musamman na murƙushe pneumatic.Karanta game da abin da irin wannan murɗaɗɗen tiyo da kuma yadda yake aiki, game da hoses a kasuwa da aikin su, a cikin wannan labarin.

 

Manufar murɗaɗɗen bututun huhu

A cikin ayyuka, tashoshin sabis da shagunan taya, a wurare daban-daban na samarwa, a cikin sufuri da sauran wurare da yawa, ana amfani da kayan aikin pneumatic iri-iri.Ana amfani da tsarin pneumatic da aka gina akan tsayayyen bututun mai da kuma filaye masu sassauƙa don fitar da kayan aikin pneumatic da kuma samar da iskar da aka matsa zuwa wurin aiki.Kuma a cikin kowane taron bita ko a kan ƙaramin tirela za ku iya samun bututun murɗaɗɗen huhu (ko karkace).

Juya murɗaɗɗen bututun huhu shine tiyon polymer da aka yi birgima a cikin bazarar silinda.Bugu da ƙari, ana yin bututun a cikin hanyar da a cikin 'yanci na kyauta yana kula da kullun zuwa cikin bazara.Wannan zane yana ba da tiyo halaye da kaddarorin masu amfani da yawa:

- Ƙananan ajiya na tiyo lokacin da ba a amfani da shi;
- Tushen yana ɗaukar mafi ƙarancin sarari yayin aiki, ba tare da tsangwama ga aikin ba;
- Haɗuwa ta atomatik na bututun zuwa cikin ƙaramin bazara bayan kammala aikin ko bayan cire haɗin Semi-trailer daga tarakta.

Babban fa'idar murɗaɗɗen tiyo akan bututun al'ada shine rage girman sararin da aka mamaye yayin amfani.Tushen na al'ada kusan koyaushe dole ne a shimfiɗa shi gabaɗaya, don haka yana tsoma baki tare da aikin, yana ƙarƙashin ƙafafunku, yana iya lalacewa da gangan, da dai sauransu. Tsuntsaye na yau da kullun yana kula da ɗaukar mafi ƙarancin siffar, don haka idan an shimfiɗa shi, ba ya tsoma baki. tare da aikin, ba ya shimfiɗa a ƙasa, da dai sauransu. Duk wannan yana ƙara haɓaka aikin aiki kuma yana taimakawa wajen adana kuɗi.Lokacin da aka yi amfani da shi a cikin abin hawa, bututun yana ba da damar daɗaɗɗen tirela don juyawa dangi zuwa tarakta, yana hana yiwuwar lalacewa.Abin da ya sa a yau murɗaɗɗen hoses na pneumatic sun fi yadu.

A yau, murɗaɗɗen hoses na pneumatic suna da manyan amfani da yawa:

- Fitar da kayan aikin pneumatic a cikin yanayin tsaye - a cikin bita, masana'antu, da sauransu;
- Tuƙin kayan aikin huhu akan wuraren wucin gadi, galibi akan wuraren gini;
- Samar da iska mai matsewa daga tarakta zuwa kayan aikin tireloli ko manyan tirela;
- Samar da matsewar iska don tayar da ƙafafu, tsaftacewa da yin wasu ayyuka.

Gabaɗaya, shingen karkatarwa shine mafita na zamani wanda ke sa aiki ya fi dacewa da kwanciyar hankali ba tare da ƙarin farashi ba.

 

Nau'i da siffofi na zane na hoses

shlang_pnevmatheskij_vitoj_3

Duk murɗaɗɗen bututun iska da ake amfani da su a yau suna da ainihin ƙira iri ɗaya.Tushen tiyo shine bututun polymer wanda aka ƙera a cikin nau'in bazara mai jujjuyawar siliki.Yawancin lokaci, tiyo an yi shi da polyurethane ko polyamide - waɗannan nau'ikan robobi suna da isasshen sassauci da aminci, da juriya ga yanayi daban-daban mara kyau, yanayi mai zafi, da dai sauransu (mai da mai, yanayin zafi da ƙarancin zafi, zafi, hasken rana, da dai sauransu). .).Yana da saboda gyare-gyaren bututu a cikin nau'i na maɓuɓɓugar ruwa cewa bututun ya sami halayensa.

A duka bangarorin biyu na tiyo an haɗe kayan aiki - abubuwan haɗin da aka haɗa tare da bututun da aka haɗa zuwa tushen iska (zuwa compressor ko tsarin pneumatic) da kayan aikin pneumatic.Tun da bututun ya fi lankwasa kuma yana iya karyewa a wuraren da aka makala na kayan aiki, ana samar da maɓuɓɓugan kariya ko filastik / hannayen roba masu sassauƙa a nan.

Hoses akan kasuwa sun bambanta da dacewa, tsayi, nau'in kayan aiki da wasu halayen aikin.

Dangane da aikace-aikacen, karkatattun shingen pneumatic sun kasu zuwa manyan ƙungiyoyi biyu:

- Don sarrafa tsarin pneumatic na ƙananan tireloli da kuma amfani da motoci gabaɗaya;
- Don samar da wutar lantarki na kayan aikin pneumatic don dalilai daban-daban (gini, shigarwa, bindigogin feshi daban-daban, da sauransu).

Hoses za a iya sanye su da manyan nau'ikan kayan aiki guda uku:

- Ana amfani da kayan aiki tare da kwayoyi, kwayoyi masu girma M16, M18 da M22;
- Zaren kayan aiki a ƙarƙashin goro;
- Iri-iri na sauri couplings (BRS);
- Kayan aiki na al'ada don haɗi zuwa wani bututu.

A cikin bututun mota, ana amfani da kayan aikin goro ko zare da aka fi amfani da su, tare da nau'in haɗin kai iri ɗaya da aka sanya a ƙarshen bututun (ko da yake girman zaren ko goro na iya bambanta).A kan hoses na pneumatic don kayan aiki, ana amfani da haɗin kai mai sauri-sauri, duk da haka, haɗuwa daban-daban na kayan aiki yana yiwuwa - an haɗa BRS a gefen kayan aiki, a gefen baya za a iya samun dacewa tare da goro ko na al'ada. dacewa don haɗi zuwa wani bututu.

Amma ga tsawon tiyo, akwai zaɓuɓɓuka daga 2.5 zuwa 30 mita.A cikin sufuri, an fi amfani da muryoyin murɗaɗɗen da tsawon mita 5.5 zuwa 7.5 - ana shigar da waɗannan hoses akan tarakta na gida da na waje.Duk gajere (a wurin aiki) da kuma dogon bututu ana amfani da su a wuraren samarwa.A cikin sabis na mota da kuma tarurrukan bita daban-daban, ana amfani da dogayen hoses da yawa, waɗanda ke ba ku damar cire kayan aiki a nesa mai nisa daga tushen iska mai matsewa.

Daga cikin wasu abubuwa, ƙuƙwalwar ƙuƙwalwa suna da matsakaicin zafin jiki na aiki, wanda yawanci daga 50 zuwa 70 ° C. Dole ne a yi la'akari da wannan ma'auni, tun lokacin da hoses sukan yi aiki a cikin yanayi mai tsanani (musamman a cikin motoci), da kuma matsa lamba a cikin tsarin pneumatic. zai iya samun babban zafin jiki.

A ƙarshe, ƙuƙwalwar ƙuƙwalwar ƙuƙwalwar pneumatic suna da ƙayyadaddun saiti na launuka, wanda ke ba ka damar ƙayyade ainihin manufar kowane bututu a cikin tsarin pneumatic.Musamman ma, ana amfani da hoses ja da rawaya akan tireloli masu kama-da-wane a manyan tituna daban-daban, kuma ruwan shudi, koren, launin toka da kuma baki suna da yawa a kasuwa.

 

Batutuwa na zaɓi da aiki na murɗaɗɗen hoses na pneumatic

A yau, kasuwa yana ba da nau'i-nau'i masu yawa na ƙwanƙwasa na pneumatic, don haka yana da mahimmanci kada ku yi kuskure lokacin zabar da siyan su.Don zaɓin da ya dace, kuna buƙatar la'akari da manyan sigogi huɗu:

shlang_pnevmatheskij_vitoj_4

- Nau'in kayan aikin bututu.Wajibi ne a zabi hoses tare da daidaitattun haɗin (nau'i da girman) da aka yi amfani da su a kan mota, don haɗa kayan aikin pneumatic, don haɗi zuwa layin iska a cikin bita, da dai sauransu;
- Tsawon hose.Duk ya dogara ne akan yanayin da za a yi amfani da bututun: don haɗa wani tirela mai mahimmanci, ana buƙatar hoses daga 5.5 zuwa 7.5 mita, wani ɗan gajeren tiyo daga mita 2.5 ya isa ya yi aiki a wurin aiki, don manyan dakuna tare da wuri mai nisa na layin iska, ana iya buƙatar bututu mai tsayi har tsawon mita 30;
- Abun bututu da matsakaicin zafin aiki.Ya kamata a zabi zabi bisa ga tsarin zafin jiki wanda bututun zai yi aiki, da kuma a kan halaye na iska da ke fitowa daga tsarin pneumatic ko compressor;
- Launi na tiyo.Wannan ya kamata ya dogara da alamar da aka yi amfani da shi ta hanyar kera abin hawa ko kayan aikin samarwa, kuma bisa dacewa da wurin aiki don samar da kayan aiki.

Aiki na murƙushe pneumatic hoses yana da sauƙi kuma baya buƙatar buƙatu na musamman.Ana ba da shawarar kawai kada ku bar bututun a cikin wani wuri mai tsayi na dogon lokaci, mayar da bututun zuwa wurin ajiya kowane lokaci bayan kammala aikin, ƙoƙarin hana bututun daga haɗuwa da abubuwa masu kaifi ko zafi, da kuma hana. shi daga zama cikin kunci.

Duk wannan ya shafi hoses na manyan tireloli, amma a nan ya zama dole don bugu da žari don tsaftace hoses da masu haɗin kai daga datti, kuma mafi mahimmanci, a kai a kai yin binciken gani na hoses da kayan aikin su.Idan an sami fasa, karaya ko nakasar kayan aiki, ya kamata a maye gurbin bututun, tunda aikin abin hawa a cikin wannan yanayin ya zama mai haɗari kawai.Idan an bi waɗannan shawarwari masu sauƙi, ƙuƙwalwar ƙuƙwalwa za su dade na dogon lokaci, suna samar da ingantaccen isar da iska ga masu amfani kowace rana.


Lokacin aikawa: Agusta-27-2023