Gasket na murfin bawul: tsabtace injin da kariya na injin bawul

prokladka_kryshki_klapannoj_2

A cikin injuna masu bawuloli na sama da sauran na'urorin lokaci, ana ba da murfin, wanda aka sanya a kan kan silinda ta hanyar gasket.Karanta game da abin da gasket ɗin murfin bawul yake, menene nau'ikansa da yadda yake aiki, kazalika da zaɓin daidai da maye gurbinsa, karanta labarin.

Menene gaket ɗin murfin bawul?

Bawul cover gasket (Silinda head cover GASKET) wani nau'i ne na hatimi na sake dawo da injunan konewa na ciki tare da bawuloli na injin rarraba iskar gas;Gaskat na roba don rufe ƙarar da murfin kan silinda ya rufe akan silinda.

Gaskset ɗin murfin Silinda yana yin ayyuka da yawa:

  • Tabbatar da maƙarƙashiyar murfin zuwa kai;
  • Rufe ƙarar da murfin ke rufe don hana zubar mai;
  • Kariyar sassan bawul da mai daga gurɓatawa (daga datti, ƙura, iskar gas, da dai sauransu).

Gaskat na murfin bawul ba wani muhimmin sashi ba ne don aikin injin - ba tare da shi ba, rukunin wutar lantarki zai yi aiki gaba ɗaya.Duk da haka, yana tabbatar da tsabtar injin, da lafiyar wuta (hana zubar da man fetur da samun shi a kan sassa masu zafi - ma'auni da sauransu) da sauƙi na kulawa.Bugu da ƙari, gasket yana ba da gudummawar kiyaye tsabta da halayen man inji.Saboda haka, idan leaks ya bayyana daga ƙarƙashin murfin, ya kamata a maye gurbin gasket, kuma don yin zabi mai kyau, ya kamata ku fahimci nau'o'in, fasali da halaye na waɗannan sassa.

Nau'i, ƙira da halaye na gaskets murfin bawul

Ko da wane nau'i ne, duk gaskets murfin bawul suna da na'ura iri ɗaya bisa manufa.Wannan bangare ne na roba mai lebur wanda ke maimaita siffar jirgin mannewa na murfin zuwa kan silinda, kuma yana da ramuka don masu ɗaure da sauran sassa.Ana sanya gasket a ƙarƙashin murfin, kuma saboda elasticity ɗinsa, yana rufe ratar da ke tsakanin murfin da kan silinda (cika da ƙananan kurakurai da ramawa ga ƙananan ɓangarorin su na gindin jirgin sama), yana tabbatar da rufe shi.

A wannan yanayin, gaskets na iya samun ƙira daban-daban:

● Duka (ba a daina dakatarwa ba) - gasket na annular ko gasket na siffar da ya fi rikitarwa (alal misali, a ƙarƙashin murfin injuna tare da camshafts guda biyu a kan silinda) ba tare da karya ba, wanda kawai aka shigar a ƙarƙashin murfin;
● Haɗaɗɗen - gasket tare da raguwa da abubuwan da aka saka don rufe mashigin camshaft ko wasu sassa;
● Cikakken - ban da babban gasket, kit ɗin na iya haɗawa da ƙarin hatimin O-ring don rijiyoyin kyandir da sauran ramuka a cikin murfi.

prokladka_kryshki_klapannoj_1

Rufin Valve tare da gasket da wurin su a cikin rukunin wutar lantarki

Bawul cover gaskets za a iya raba iri da yawa bisa ga kayan aiki da kuma applicability tare da daban-daban na Silinda shugaban.

Dangane da kayan aikin gaskets sune:

● Roba;
● Rubber-cork;
● Paronite;
● Kwali.

Nau'in nau'in samfuran farko ana yin su ne bisa tushen robar da ke jure zafi da mai, wanda aka gyara tare da ƙari da vulcanization na gaba.

prokladka_kryshki_klapannoj_3

Rubber gasket bawul murfin

Gasket ɗin roba an yi shi ne daga nau'ikan nau'ikan roba daban-daban, shine mafi haɓaka, duk da haka, saboda ƙarancin kayan aikin masana'anta, yana iya canza halayensa sosai yayin canjin yanayin zafi (laushi a yanayin zafi, ya zama ƙasa da na roba a cikin sanyi. ) kuma gabaɗaya yana da ƙarancin karko.

Ana yin gaskets ɗin ƙugiya ne bisa ga roba, wanda ake ƙara ƙwanƙolin ƙwanƙwasa ko wasu filaye masu ƙura.Irin wannan kayan yana ba da babban matakin rufewa da keɓewar girgiza, amma gaskets da aka yi da shi suna da matukar buƙata akan ingancin shigarwa da shigarwa na murfin, galibi suna buƙatar ƙarin jiyya tare da mai ɗaukar ruwa kuma suna da iyakacin rayuwar sabis.

prokladka_kryshki_klapannoj_4

Rubber toshe gasket bawul murfin

Paronite gaskets an yi su ne da paronite, kayan da aka yi da roba tare da ƙari daban-daban na ma'adinai, wanda aka ƙara gyaggyarawa da ɓarna.Paronite na iya zama asbestos da asbestos-free, amma a yau masana'antun suna watsi da amfani da asbestos don neman mafi aminci kayan.Har ila yau,, paronite gaskets na iya zama talakawa unreinforced da kuma karfafa da karfe waya, bakin ciki perforated tin, da dai sauransu Yana da paronite gaskets na Silinda shugaban Cover da aka fi amfani a yau saboda su high AMINCI, juriya ga korau tasiri da kyau sealing halaye.

 

Ana yin fakitin kwali da maki na musamman na takarda mai kauri wanda aka sarrafa don samun juriya ga mai, fetur, ruwa da sauran tasirin da ba su dace ba.Wadannan gaskets sune mafi arha, amma sune mafi ƙarancin abin dogaro, don haka a yau ana amfani da su akan injunan mafi sauƙi.

Dangane da aikace-aikacen gasket na murfin bawul, ana iya raba shi zuwa ƙungiyoyi biyu:

● Don shugabannin silinda na gabaɗaya - a cikin layi da injunan V-dimbin yawa tare da kai na gama gari da murfin duka ko jere na silinda;
● Don daban-daban kawunan silinda - a cikin injuna masu kawuna ɗaya da murfin kowane silinda.

A tsari, gaskets don na kowa da kuma kawunansu daban ba su bambanta ba, suna da nau'i daban-daban kawai don madaidaicin murfin.

Silinda head cover gaskets ana kerarre bisa ga ma'auni na automakers, kuma za su iya bi da gida matsayin GOST 481-80, GOST 15180-86 da sauransu.

 

Batutuwa na zaɓi da maye gurbin gasket murfin bawul

Gasket ɗin murfin bawul muhimmin sashi ne, amma yana ɗan gajeren lokaci kuma galibi yana buƙatar sauyawa.Yawancin lokaci, ana yin maye gurbin gasket a cikin yanayi masu zuwa:

● Bayyanar man fetur daga ƙarƙashin murfin (wannan yana nuna lalacewa ko lalata gasket saboda tasirin injiniya da sinadarai, ko kuma sakamakon tsarin tsufa na halitta);
● Tare da kowane gyare-gyare na tsarin rarraba gas;
● Idan an sake gyara na'urar wutar lantarki ko maye gurbin sassanta ko majalisai - shugaban silinda, murfin bawul da sauransu;
● Tare da kulawa na yau da kullum, idan mai samar da injin ya samar da shi.

Don maye gurbin, ya kamata ka zaɓi gasket da aka tsara don wannan alamar ta musamman da ƙirar wutar lantarki, tunda sassa don sauran injina kawai ba za su dace da girman da daidaitawa ba.Duk da haka, akwai zaɓuɓɓuka don zaɓar kayan aiki don kera na gasket.Don sababbin motoci a ƙarƙashin garanti, wajibi ne a yi amfani da gasket da aka yi da kayan da masana'anta suka ƙayyade, a wannan yanayin, maye gurbin sashi ya kamata a amince da shi kawai ga ƙwararru.

Ga sauran motoci, za ku iya zaɓar gasket ɗin da aka yi da roba, paronite ko madaidaicin roba - a ka'ida, gaskets na zamani suna daidaitawa dangane da halaye, don haka dukkansu suna da kusan halaye iri ɗaya.Gaskiya, a nan kana buƙatar tunawa game da halayen ƙarfin da sauƙi na shigarwa na gaskets da aka yi da kayan daban-daban.Misali, paronite gaskets ne mafi m, don haka su ne mafi sauki shigar, kuma roba kwalabe, akasin haka, suna da sauƙi nakasa da kuma tsage, don haka shigar da su shi ne mafi wuya da kuma bukatar musamman kula.

Dole ne a maye gurbin gas ɗin murfin murfin Silinda daidai da umarnin gyaran abin hawa.Yawancin lokaci, wannan aikin yana gudana zuwa ga masu zuwa:

1.Dismantle kayan aiki wanda ke hana damar shiga murfin bawul - cire tacewa, cire daban-daban bututu;
2.Cire murfin, cire tsohon gasket, tsaftace filler saman murfin da shugaban Silinda;
3.Shigar da sabon gasket;
4.Shigar da murfin, ƙara ƙuƙuka a cikin tsari daidai - crosswise daga tsakiya zuwa gefuna.

Don shigar da wasu nau'ikan gaskets, yana iya zama dole don rage saman saman silinda da murfin, kuma bayan shigarwa, gabatar da sealant a wasu wurare (ko bi da haɗin gwiwa na sassa tare da shi) - ana nuna wannan musamman a cikin umarnin.Tare da zaɓin da ya dace da maye gurbin gasket, lokacin da aka shigar da shi ba tare da murdiya ba a cikin ƙarar kusoshi kuma ba tare da wasu kurakurai ba, ƙarar da ke ƙarƙashin murfin za a dogara da shi, don haka injin ɗin zai kasance mai tsabta, kuma injin bawul ɗin zai kasance. kariya daga mummunan tasiri daban-daban.


Lokacin aikawa: Yuli-26-2023