Tace harsashi na bushewar iska: bushewar iska don ingantaccen aiki na tsarin pneumatic

filtr-patron_osushitelya_vozduha_5

Yin aiki na al'ada na tsarin pneumatic yana yiwuwa idan dai tsabtataccen iska mai bushe yana yawo a ciki.Don wannan dalili, an shigar da na'urar bushewa tare da kwandon tace mai maye gurbin a cikin tsarin.Mene ne harsashin tacewa na dehumidifier, yadda yake aiki da aiki, yadda za a zabi da maye gurbinsa - karanta labarin.

 

Menene harsashin tace humidifier?

Tace-harsashin na'urar busar da iska wani abu ne mai maye gurbin (harsashi) na adsorption dehumidifier na tsarin pneumatic na motoci, motoci, gini da sauran kayan aiki.Harsashin tacewa yana cire danshi daga iska mai matsa lamba yana shiga cikin tsarin daga kwampreso, yana hana sakamako mara kyau:

• Rage haɗarin lalata abubuwan pneumatic na tsarin pneumatic;
• Rigakafin daskarewa na tsarin a cikin lokacin sanyi;
• Ƙarin tsarkakewar iska daga datti da mai.

Ana amfani da harsashin da za a iya maye gurbinsu kawai a cikin masu cire humidifiers na adsorption, kasancewar babban ɓangaren su (ɓangare na biyu na dehumidifier shine jiki tare da bawuloli, tashoshi da bututu don haɗawa da tsarin).Tubular danshi da mai separators, har yanzu amfani a kan manyan motoci na gida, suna da mabanbanta ka'idar aiki da kuma zane, kuma ba sa bukatar tacewa.

 

Nau'in dehumidifier tace harsashi

Tace-cartridges da aka yi amfani da su sun kasu kashi-kashi bisa ga manufa / aiki, girma da halaye na zaren haɗi.

Dangane da manufar da aiki, akwai nau'ikan katako na dehumidifier guda biyu:

• Na al'ada (misali) - an yi nufin kawai don dehumidification na iska;
• Coalescent (tare da ƙarin aikin raba mai) - an tsara shi don bushe iska da cire ɗigon mai.

Mafi na kowa a yau su ne na al'ada tace cartridges, tun da pneumatic tsarin yawanci suna da abubuwa na musamman don cire man da ke shiga cikin matse iska a lokacin da nassi na kwampreso.Koyaya, masana'antun da yawa suna ba da harsashin dehumidifier tare da ginanniyar mai raba mai, wanda ke aiki azaman ƙarin matakin tsarkakewar iska daga ɗigon mai.

Dangane da girma, an daidaita harsashin tacewa, suna da manyan nau'ikan guda biyu:

• Standard - tsawo 165 mm;
• Karamin - 135 mm tsayi.

filtr-patron_osushitelya_vozduha_4

Aiki na coalescent tace-cartridge na dehumidifier

Diamita na kowane nau'in harsashi yana cikin kewayon 135-140 mm.Mafi yawan amfani da daidaitattun manyan katun tace, ana amfani da ƙananan harsashi akan motocin kasuwanci tare da tsarin pneumatic mai ƙarancin aiki.

An ƙera harsashin tacewa tare da zaren ma'auni mai girma biyu:

• 39.5x1.5 mm;
• 41x1.5 mm.

A wannan yanayin, zaren yana daidai da hagu, wanda dole ne a yi la'akari da lokacin zabar harsashi don dehumidifier.

 

Zane da aiki na tace-cartridge na busar iska

Duk matatun-cartridges na busassun da ake amfani da su a yau sune adsorption - sun dogara ne akan kayan da ke da ikon ɗaukar danshi daga iska mai wucewa.Granular ko wasu filaye da aka yi da kayan roba mai lalacewa ana amfani da su azaman irin waɗannan kayan.

Zane na desiccant adsorption cartridge yana da sauƙi.Yana dogara ne a kan wani hatimi, wanda na sama na kurma ne, kuma kasa da wani rami mai zaren tsakiya guda daya da dama na gefe ramukan da aka danna a cikin ƙasa.Wuraren da ke gefe su ne mashigai, ta inda matsewar iska daga compressor ke shiga cikin tacewa.Ramin tsakiya shine fitarwa, daga abin da busasshen iska ya shiga cikin tsarin, a lokaci guda wannan rami shine rami mai haɗawa - tare da taimakon zaren da aka yi a kan ganuwarsa, an kunna harsashi a kan dehumidifier.Ƙaƙƙarfan ƙarfin harsashi zuwa gidan na'urar bushewa yana tabbatar da gasket ɗin roba na shekara-shekara (ko gaskets biyu na manya da ƙanana).

filtr-patron_osushitelya_vozduha_1

Zane-zane na tace-cartridge na bushewar iska

A cikin akwati akwai ƙoƙon ƙarfe tare da granular adsorbent.Ƙananan ɓangaren gilashin yana kan kasan harsashi kuma yana da haɗin gwiwa tare da rami mai zare.Tsakanin ganuwar gilashin da babban jiki na harsashi akwai rata don sakin iska na kyauta daga mashigai, a cikin wannan rata za a iya samun ƙarin tace ƙura.A cikin ɓangaren sama, an rufe gilashin tare da murfi mai raɗaɗi, wanda bazara ya tsaya - wannan yana tabbatar da ingantaccen matsa lamba na gilashin zuwa kasan jiki.

Ana ba da ƙarin tacewa (yawanci ana yin ta da kayan fibrous) a ƙasan gidaje, wanda ke kama gurɓatattun abubuwan da ke zuwa da iska daga compressor.Hakanan akwai wurin zama na bawul na gaggawa (a cikin nau'in mazugi na ƙarfe wanda gilashin ke kan shi), wanda kuma ya haɗa da maɓuɓɓugar ruwa a cikin ɓangaren sama na gilashin tare da adsorber.A cikin matattara na coalescent, akwai ƙarin bawul ɗin rajista don zubar da man fetur a cikin ƙananan ɓangaren, an yi shi a cikin nau'i na zobe na roba wanda ke ba da damar iska ta shiga kawai a cikin sake farfadowa.

filtr-patron_osushitelya_vozduha_3

Tsarin haɗin gwiwa shine rabuwar mai ta hanyar amfani da jerin faranti mai raɗaɗi

Coalescent filter cartridges suna da ƙarin tacewa multilayer na zobe da ke cikin ƙananan sashin jiki kafin shigar da gilashin tare da adsorber.Wannan tacewa na iya haɗawa da raƙuman ramuka da yawa masu girman raga daban-daban ko kuma an yi su da kayan fibrous waɗanda ke ba da damar iska kyauta ta wucewa.Wucewa ta cikin ramukan da ke cikin tacewa, ƙananan ɗigon mai yana ƙaruwa da girma da nauyi, kuma a daidaita shi, yana gudana cikin kasan harsashi.Wannan tsari shi ake kira coalescence.

Ka'idar aiki na tace-cartridges na dehumidifiers yana da sauƙi.

Matsakaicin iska daga kwampreso yana shiga ta hanyar buɗewar gefe a cikin harsashi, an riga an share shi a kan fil ɗin fiber, sannan ya shiga ɓangaren sama na gilashin tare da adsorber.A nan, danshin da ke cikin iska yana zaune a kan ƙwayoyin adsorber - iska ta bushe kuma ta shiga cikin gidan bushewa ta tsakiyar rami, daga inda ake ciyar da ta tashoshi da bawuloli zuwa tsarin pneumatic.Irin wannan tsari yana faruwa a cikin matatar coalescent, amma a nan kuma ana tsaftace iska da mai, wanda a hankali ya taru a kasan lamarin.

A lokacin aikin na'urar bushewa, adsorber na harsashin tace-cartridge ya cika, ikonsa na ɗaukar danshi yana raguwa kuma duka naúrar ta daina yin ayyukanta akai-akai.Don mayar da harsashi, ana gudanar da sake sake farfadowa, wanda aka rage zuwa busa iska mai matsa lamba a cikin kishiyar - ta tsakiyar rami da adsorber zuwa ramuka na gefe.Tushen iska a cikin wannan yanayin shine mai karɓar sabuntawa na musamman.Iskar, ta ratsa ta adsorber, tana cire danshi mai yawa daga gare ta kuma ta cire shi cikin yanayi ta hanyar bawul na musamman a cikin dehumidifier.A cikin sake haifuwa na coalescent filter cartridge, an kuma saki man da aka tara a sararin samaniya.Bayan sabuntawa, harsashin tacewa yana shirye don aiki kuma.

Bayan lokaci, adsorber a cikin harsashi ya rasa halayensa, ya daina sha danshi, kuma datti da ke shiga ta hanyar tacewa yana tarawa tsakanin granules.Wannan yana haifar da karuwa a cikin juriya na dehumidifier zuwa iska, kuma, sakamakon haka, zuwa raguwa a cikin matsa lamba a cikin tsarin pneumatic.Don kawar da wannan matsala, an gina bawul ɗin gaggawa a cikin harsashin tacewa, na'urar da aka kwatanta a sama.Lokacin da adsorber ya gurɓata, iska yana haifar da ƙara matsa lamba a ƙasan gilashin, yana matsawa bazara kuma ya tashi, ya rabu da wurin zama - iska ta shiga cikin rami da aka samu kuma ta shiga kai tsaye a cikin tsarin.A cikin wannan yanayin, ba a cire iska ba, don haka dole ne a maye gurbin harsashin tacewa da wuri-wuri.

Yadda za a zaɓa da maye gurbin harsashin tacewa na dehumidifier

Lokacin zabar harsashin tacewa, ya zama dole a la'akari da girmansa, haɗin haɗin kai da aiki.Da farko, ya kamata ka fara daga girman zaren haɗi - yana iya zama tare da diamita na 39.5 da 41 mm.A mafi yawan lokuta, tsawo na tace yana da mahimmanci, ko da yake sau da yawa yana yiwuwa a shigar da harsashi na nau'i daban-daban (misali maimakon m, da kuma mataimakin), wanda dole ne a bayyana a cikin umarnin.

Ya kamata a biya kulawa ta musamman don maye gurbin tacewa tare da mai raba mai.Idan an shigar da na'urar busar da harsashi mai tacewa a kan abin hawa, ana ba da shawarar canza shi zuwa iri ɗaya.Idan ana amfani da tacewa na al'ada, to, a mafi yawan lokuta ya halatta a yi amfani da tacewa na coalescent - wannan zai samar da ƙarin tsaftacewar iska daga man fetur da kuma ƙaddamar da sabis na tsarin pneumatic.

Ana ba da shawarar canza matattara-cartridges na dehumidifier sau ɗaya a shekara ko sau ɗaya a kowace shekara biyu.Idan abin hawa yana aiki a cikin yanayin zafi mai zafi da ƙura, to dole ne a canza harsashin dehumidifier sau da yawa.Anan ya kamata ku jagorance ku ta shawarwarin masu kera abin hawa da harsashi.

Tare da zabin da ya dace da kuma lokacin maye gurbin tace-harsashi na busar iska, tsarin pneumatic na mota zai yi aiki da kyau da kuma dogara a kowane yanayi.


Lokacin aikawa: Agusta-22-2023